Bari mu fuskanci shi, ba ma son zama tare da agogo da waya, a hankali lokaci da post duk lokacin da za mu sanya abun ciki. Yana ɗaukar lokaci kuma a zahiri, rayuwa tana faruwa kuma wani lokacin muna rasa lokacin ƙarshe. Idan wannan ya faru da ku, kun san abin da muke faɗa.
Amma kada kasuwancin ku ya tsaya saboda kun rasa yin posting reel. Kuma hanyar cimma hakan ita ce tsarawa da tsarawa reels domin a kiyaye jadawalin ku duk abin da ya faru. Yanzu, tsara post na iya zama mai rikitarwa amma ba haka bane! Tare da matakai guda biyu za ku iya daidaita abubuwan da kuke cikin watan gaba ɗaya, don haka bari mu koyi yadda ake yin hakan!
Me Yasa Ya Kamata Ka Tsara Jadawalin Ka Reels?
Reels babbar hanya ce don inganta alamar alamar ku da haɓaka Instagram ɗin ku. Yayin da ake rasa post sau ɗaya a cikin ɗan lokaci bazai zama kamar babbar matsala ba, kuna iya yin hasarar sabbin masu sauraro waɗanda kawai ke jira don gano kasuwancin ku.
Bugu da ƙari, lokacin da aka riga aka tsara abun ciki kuna tabbatar da cewa kun daidaita tare da dabarun abun ciki, tare da ƙaramin ƙoƙari. Ta hanyar ba da ɗan lokaci don tsarawa gaba, kuna rage lokacin da ake kashewa akansa, ku kasance masu daidaituwa, da fitar da sakamako yayin da kuke aiki akan wani abu dabam.
Hanyoyi 3 masu sauƙi don tsara Instagram Reels
Akwai hanyoyi guda 3 da zaku iya sarrafa Instagram ta atomatik reel posts. Kuma bari mu nutse cikin wannan dalla-dalla:
Tsarin tsari a cikin Instagram Reel Edita
Instagram yana da fasalin da aka gina wanda ke ba ku damar tsarawa reels cikin app kanta. (Lura: Wani lokaci wannan fasalin bazai samuwa a gare ku ba kuma an jera wasu shawarwari a ƙasa don taimaka muku kewaya wannan batun)
Don tsarawa reels tare da Instagram, bi waɗannan matakan:
- Matsa "+" maballin a tsakiya don ƙirƙirar sabon matsayi.

2. Zaži Reels button a kasa dama zuwa fara da reel.

3. Zaɓi bidiyon da kuke so kuma buga “Gaba” don isa ga editan su a ciki. Da zarar kun yi gyare-gyaren da suka dace, zaɓi “Gaba” sake isa ga allon mai zuwa.
4. Yanzu zaɓi Ƙarin Zabuka button, to kunna da "Tsarin" reel maballin. Saita lokaci da kwanan watan da kuka fi so kuma danna "Tsarin" kuma kun gama!

Lura: Idan Instagram ɗinku Reel Edita baya nunawa zaɓuɓɓukan tsarawa, kada ku damu. Bincika idan kun cika waɗannan abubuwan da aka riga aka buƙata:
- Asusunku na Ƙwararru/Asusun Kasuwanci ba na sirri bane.
- Kuna da sabon sigar ƙa'idar? Idan ba haka ba, lokaci yayi da za a sabunta shi.
- Bincika idan an share cache ɗin ku. Wani lokaci wannan na iya hana zaɓin fitowa.
- Tabbatar cewa asusun Facebook ɗin ku yana da alaƙa da asusun ku na Instagram, wanda ke da mahimmanci ga wannan zaɓi na tsarawa.
- Idan kai mutum ne mai sarrafa asusu da yawa, to mai yiwuwa ka kai iyakar iyaka. A wannan yanayin, babu wani abu da za a yi face jira zaɓin ya bayyana.
Jadawalin tare da Predis AI
Ko da yake hanyar da ke sama tana da alama mara kyau kuma mai sauƙi, akwai wasu rikitarwa. Duk wannan tsarin da aka ambata a sama dole ne a aiwatar da shi akan wayarku, wanda zai iya zama matsala idan kun kasance wanda ya fi son tebur don gyarawa da tsara tsarin ku. reel.
Bugu da ƙari, wani lokacin ba za ku iya samun maballin jadawalin akan Instagram ɗinku ba. A irin waɗannan lokuta, kayan aikin ɓangare na uku na iya zuwa da amfani. Predis AI kayan aiki ne na tushen AI wanda ya zo tare da ikon samar da abun ciki da kuma tsara su. Anan ga bayanin mataki-mataki na yadda zaku fara da shi:
- Anirƙiri lissafi tare da Predis.AI amfani da mail ID
- Za a canza ku zuwa wannan shafin da zarar kun kafa kasuwancin ku da cikakkun bayanai inda zaku iya zaɓar ƙirar da kuka zaɓa kuma ku buga. "Ci gaba".
- A taƙaice bayyana abin da post ɗinku yake game da shi kuma zaɓi ko za ku bar AI ta samar da sakon ku ko kun tsara shi kuma a shirye. Sannan buga "Ƙirƙira".
- Yanzu da kuka ƙirƙiri posts, yanzu lokaci ya yi da za ku tsara shi. Da farko danna kan post ɗin da kuke son tsarawa kuma buga "Buga".
- Za a tura ku zuwa shafi na gaba, inda za ku zaɓi dandalin da za ku yi post a kai.

- Buga "Ci gaba" lokacin da kuka zaɓi dandamalin abubuwan da kuka fi so. (Lura: Dole ne ku haɗa asusun ku na kafofin watsa labarun kafin wannan)
- Bayan haka, zaku iya tsara lokacin da post ɗin zai tashi. Kuna iya zaɓar, lokaci, kwanan wata, da yankunan lokaci har ma da ɗan ƙungiyar da ke buƙatar amincewa da wannan.

Hakanan zaka iya zaɓar yin post ɗin Reel nan da nan idan kana so. Da zarar kun yi zaɓinku, buga "Jadawalin Post" kuma an yi ku.
Jadawalin tare da Meta Business Suite
Wata shahararriyar hanyar tsarawa reels shine amfani da Meta Business Suite. Bi matakan da ke ƙasa don haka:
1. Shiga cikin"MetaBusiness Suite".
2. Danna kan “Kira a reel" button a cikin home page.

3. Buga "Ƙara bidiyo" maɓalli, don ƙara editan ku Reel ga dandamali.

4. Da zarar an ƙara bidiyo, duba samfoti, ƙara a Reel Bayani kamar yadda kuka fi so, da ƙara ɗan yatsa daga bidiyon. Hakanan zaka iya zaɓar Hoto don thumbnail ɗin ku idan kuna so. Da zarar kun gama da shi, danna "Gaba".
5. Daga nan za a tura ku zuwa editan da aka gina, inda za ku iya yin gyare-gyare na ƙarshe na ƙarshe, kamar ƙara waƙoƙi da sauransu. Da zarar kun gama, buga “Gaba”.

6. Sa'an nan za ku isa wani shafi, inda za ku iya tsarawa reel zuwa kwanan wata da lokacin da kuka fi so kuma ku buga "Shirin".

Kuma shi ke nan! An shirya duk don bugawa reels a lokacin da kuke so.
Fa'idodi 5 na Tsara Instagram Reels
Jadawalin Instagram Reels na iya ɗaukar babban aiki daga farantin ku, ba da damar lokacinku da kerawa don mayar da hankali a wani wuri. Idan hakan bai isa ba, ga dalilai 5 da yasa yakamata kuyi la'akari da tsarawa:
1. Tabbatar da daidaito
Wataƙila kun sami mafi kyawun ra'ayin abun ciki lokacin da kuke aiki a makare a ofis. Me kuke yi to? Yi fim kuma Buga shi nan da nan?
A'a, kuna iya zama a farke kuma a kan zamantakewar ku a lokacin, amma wannan baya nufin masu sauraron ku suna nan don jin daɗin ƙirƙira ku. Mafi kyawun abin da za ku yi shi ne ƙirƙirar wannan abun ciki da tsara shi don lokacin da masu kallon ku ke kan layi. Ta wannan hanyar, sakonku zai isa ga mutanen da suka dace, ko kuna can don buga "Buga."
2. Gabatar da Dabarun Abun ciki naku
Tsara yaƙin neman zaɓe ko ƙaddamar da samfur na iya zama mai wahala sosai, duka a fagen tallace-tallace da kasuwanci. A waɗannan lokuta, harbi da aika abun ciki yayin gudanar da kasuwanci na iya zama ɗan ƙalubale.
Ƙaddamar da samfur yawanci ya ƙunshi fitowa da jerin posts waɗanda ke haɗuwa don isar da cikakkiyar saƙon tallace-tallace. Tsara da kullewa a cikin duk waɗannan posts na iya ɗaukar babban aiki daga farantin ku.
3. Ajiye Lokaci da Kokari
Adadin ƙoƙarin da ake buƙata don bincike, harba, gyara, da yin abun ciki wanda ke da amfani ga masu sauraron ku yana da yawa. A saman shi kasancewa daidai da waɗannan ƙoƙarin ba za a iya sasantawa ba idan kuna son ganin sakamako.
Yanzu kawai hanyar da ta dace don tsayawa tare da dabarun kafofin watsa labarun ku ba tare da ciyar da isasshen lokaci kowace rana ba shine jadawalin reels. Ta wannan hanyar zaku iya amfani da ƙarshen mako don yin abubuwan da kuke alfahari da su kuma ku bar Instagram suyi sauran.

4. Ingantaccen Aikin Ƙungiya
Ƙirƙirar abun ciki wani lokaci ba aikin mutum ɗaya bane. Wasu kasuwancin suna da ƙungiyoyi inda kowane mutum yana aiki akan fannoni daban-daban na post kamar ƙira, rubuta rubutun, harbi bidiyo, da sauransu.
A irin waɗannan lokuta, ƙungiyar za ta iya yin aiki tare a gaba kuma su haifar da mafi kyawun aikin su ba tare da damuwa game da ranar ƙarshe ba. Kuma ko da ilhamar ta buge za ku iya komawa koyaushe ku gyara shi ya fi kyau.
5. Kafa Ci gaban Kasuwanci
Reels babban bangare ne na dabarun kafofin watsa labarun ku don sa ku zama sabo a tunanin masu sauraron ku, inganta hangen nesa, da nemo sabbin abokan ciniki. Wannan kuma yana ba da babbar haɓaka ga tallace-tallace da ƙimar canjin ku, don haka yana sauƙaƙa kasuwancin ku don siyar da samfuran ku. Lokacin da wani abu yana da tasiri sosai akan haɓakar ku, daidai ne kawai don tsara shiri kuma ku kasance masu daidaito, daidai?
Nasihu don Samun Mafi kyawun Naku Reels:
Yanzu da muka san ɗimbin hanyoyi Reels za ku iya yin ko karya kasuwancin ku, ga wasu shawarwari waɗanda zaku iya bi don samun sakamako mafi girma:
- Idan ya zo ga aikawa a kan kafofin watsa labarun, masu kasuwa sukan yi shi a wasu lokuta don haɓaka haɗin gwiwa. A cikin waɗannan lokutan, ƙarin mutane suna kan layi don haka suna taimakawa abubuwan ku su isa ga mutane da yawa. Koyaya, wannan ya bambanta tsakanin kasuwanci. Don nemo abin da ke aiki ga masu sauraron ku, gwada aikawa a lokuta daban-daban kuma gano wuraren lokaci waɗanda suka fi dacewa a gare ku.
- Ƙirƙirar abun ciki mai jan hankali ta hanyar wasa tare da bango, sautuna daban-daban, da canji. Amma kiyaye abun ciki a takaice domin ya rike hankalin mai amfani har zuwa karshe.
- Haɗin kai tare da masu sauraron ku akan matakin sirri yana da mahimmanci. Sanya kanku a gaban kyamarar kuma ƙara taɓa ɗan adam zuwa kasuwancin ku.
Final Zamantakewa
Instagram Reels zai iya kawo muku manyan ci gaban kasuwanci da tsara jadawalin zai iya hana ku rashin daidaituwa. Don haka, muna fatan waɗannan kayan aikin zasu taimaka kasuwancin ku da lokacin da kuka ƙirƙiri a reel da tsarin a reel tare da waɗannan kayan aikin, yi mana alama Predis.AI kuma muna so mu duba shi!
Ee, zaku iya tsara tsari a cikin app. Koyaya, wani lokacin app ɗin bazai nuna muku zaɓi ba. A irin waɗannan lokuta, zaku iya bincika wasu ƙa'idodin ɓangare na uku kamar Predis.AI don tsara tsarin ku reels.
Idan asusunku na Mahalicci ne ko Asusun Kasuwanci to zaku sami maɓallin Jadawalin. Idan asusunku na sirri ne to ba za ku sami wannan zaɓi ba.
Ee, zaku iya gyara ko share reel a cikin app na tsarawa kafin ta gudana. Da zarar ya ci gaba, za ku iya share bayanan reel daga profile din ku.















