Menene Safe Zone akan Instagram Reels da Labarun?

Menene yankin aminci akan labarun Instagram da reels?

Ka yi tunanin kun saka aiki da yawa a cikin abubuwan ku na Instagram, kuna ci gaba da yatsa kuma ku sanya shi. Amma lokacin da kuka koma don ganin ta akan abincinku, kuna cikin damuwa. Mafi mahimmancin ɓangaren abubuwan ku - lambar coupon, saƙon tsakiya - ƙila an yanke shi. Kuma yanzu duk abun ciki dole ne a gyara ko ya fi muni, goge! Abin tsoro! Wannan shine inda Instagram Reel yankin lafiya ya taso.

Idan da kun san manufar yankin aminci a da, da kun hana wannan ɓarna. Amma kada ku damu, domin a ƙarshen wannan shafi, ba za ku sake fuskantar wannan batu ba.

Menene yankuna masu aminci, kuma me yasa suke da mahimmanci?

Masu amfani da kafofin watsa labarun suna amfani da asusun su daga ɗimbin na'urori, gami da allunan, kwamfutar tafi-da-gidanka, da wayoyi. Kuma ra'ayi ya dogara da wannan na'urar. Wannan na iya haifar da wani lokaci zuwa Instagram yanke wani yanki na kan iyaka don sa abun cikin ya yi tasiri don kallo.

Lokacin da kuka sanya abun ciki mai mahimmanci akan gefuna, zai ɓace a cikin tsari. Abin da ya sa akwai wurare masu aminci. 

Yankuna masu aminci sune inda zaku loda duk mahimman bayanai na post ɗinku don gujewa ɓacewa. Waɗannan yankuna masu aminci suna da farko a cibiyar.

Amma ina ainihin wuraren nan masu aminci suke? Abin da za mu zurfafa a cikin wannan labarin ke nan.

Haɓaka kasancewar Insta ku

Haɓaka ROI, adana lokaci, kuma ƙirƙira tare da AI

Gwada yanzu

Gabaɗaya Dimensions da Safe Zone don Instagram Reels da Labarai

Labaran Instagram da reels masu girma Raba ma'auni iri ɗaya na 1080 x 1920 pixels da rabon al'amari na 9:16. Wannan girman yana ba da ƙwarewar silima ga mai kallo, amma ba ya zuwa ba tare da cikas ba. 

Akwai maɓallan haɗin gwiwa a gefe da sunan bayanin martaba a ƙasa a cikin wani reel. Hakazalika, labarun suna da nasu tsarin maɓallan haɗin gwiwa, kamar mashaya sharhin da ke ƙasa. Duk da yake babu ƙa'idodin da ba za ku iya ƙara rubutu a nan ba, ana ba da shawarar kada ku yi.

Me yasa? Domin yana da wuyar karantawa kuma wani lokaci yakan ɓace cikin tunani. Don haka bari mu gano inda za ku iya sanya rubutun kuma ku rabu da shi.

Labaran Instagram da reels yankin aminci - wakilcin hoto

1. Instagram Labari mai lafiya zone

Don haka wuraren da ya kamata a kiyaye su su ne:

  • 250px daga sama da ƙasa don guje wa sunan mai amfani da maɓallan hulɗa.
  • 65px daga gefe don gujewa yankewa ta Meta, lokacin da ya yanke shawarar yanke labarin ku don ɗaukar wasu ƙananan fuska.

2 Instagram Reel yankin lafiya

A cikin Instagram reels, Waɗannan su ne ɓangarorin da kuke buƙatar guje wa sanya mahimman abun ciki:

  • 108 pixels daga sama
  • 320 pixels daga ƙasa
  • 60 pixels daga hagu
  • 120 pixels daga hagu

Instagram Reels – Duban ciyarwa

Lokacin tunani akan Instagram reel yankin lafiya, kuma dole ne mu yi la'akari da yiwuwar mutane suna kallon ku reels akan abincin ku. Kuma ba kamar IGTV ba, inda za ku danna kuma ku je wurin mai kallo don ganin sauran bidiyon, mafi reels ana iya kallo akan abinci.

A irin waɗannan lokuta, muna son reels don isar da sakon ko da a cikin ra'ayi na ciyarwa. Don haka, wane nau'i ne ya kamata ku kiyaye a cikin irin waɗannan lokuta? Bari mu duba:

  • Girman in-feed reel 1080 x 1350 px. Kuma 1350 px da aka nuna yana tsakiyar tsakiyar reel. Matsakaicin yanayin shine 4: 5.
Instagram reel View vs Feed View - yankin aminci don Instagram reels da labarai

5 Mafi kyawun Ayyuka don tunawa game da Safe Zone

1. Gwaji tare da na'urori masu yawa

Yanzu, wannan yana jin kamar wahala, ko ba haka ba? Amma eh, yana da daraja. 

Da zarar ka buga labarinka ko reel, duba shi akan na'urori masu girma dabam. Ta wannan hanyar, zaku iya gano ko an sanya rubutun ku da mahimman abubuwa a waje da yankuna masu aminci.

2. Yi amfani da samfuran yanki mai aminci

Akwai yankin aminci da yawa a bayyane shaci daga can za ku iya kwanciya a saman ku reel a cikin edita. Wannan yana ba ku damar gano idan an sanya abun cikin ku da kyau a cikin yankin aminci.

3. Ci gaba da sabuntawa

Kafofin watsa labarun sun shahara wajen canza yanayin mu'amalarsu da sauya jagororinsu. Ci gaba da sabunta kanku akan waɗannan canje-canjen algorithm don ku iya yin amfani da mafi yawan yankuna masu aminci.

4. Kiyaye shi cikin sauki

Kodayake yankuna masu aminci suna ba ku isasshen sarari don ɗaukar bayanai da yawa. Amma kawai saboda akwai sarari, ba yana nufin dole ne ka yi lodin sa ba. 

Ci gaba da ƙaramar abun ciki. Mayar da hankali kan ɗan guntun bayanin kowane reel domin ku sami cikakkun bayanai yadda ya kamata.

5. Yi amfani da bayyanannun rubutu 

Lokacin zabar fonts, zaɓi manyan bambance-bambancen da ke fitowa daga bango kuma yana da wuya a rasa. Yi aiki don haɓaka iya karanta rubutun ku.

Supercharge Instagram 🔥

Cimma Burinku na Instagram tare da AI

Gwada yanzu

Karshe Take

Yankuna masu aminci ba su da wahalar kewayawa da sauƙin fahimta da zarar kun aiwatar da su sau biyu. 

Amma samun tsarin ƙirƙirar abun ciki da aka tsara har zuwa tee? Yanzu abin da muke kira matsala ta gaske! Amma da Predis AI, ko da wannan rikicin ana iya kawar da shi.

Domin da Predis AI, zaku iya yin duk abubuwan masu zuwa:

  • Mahimman abun ciki
  • Ƙirƙiri ku gyara abubuwanku
  • Samo abun ciki na kafofin watsa labarun da aka kirkira wanda zaku iya amfani da shi nan take
  • Tsara jadawalin posts
  • Haɗa kai da ƙungiyar ku
  • Duba aikin abun cikin ku

Duk daga ta'aziyyar dandamali ɗaya kawai!

Saboda haka, abin da kuke jiran? Rajista za a free asusu tare da Predis AI yau kuma ku fara tafiyar tsara abubuwan ku!

FAQ:

1. Menene Safe Zone akan Instagram reels da labaru?

Yankin lafiya a kan Instagram Reels kuma labarun shine inda ya kamata a sanya mahimman abun ciki, kamar rubutu, tambari, da mahimman abubuwan gani. Ta wannan hanyar, mahimman sassa ba a yanke su ko ɓoye ta maɓallan hulɗa.

2. Ta yaya zan iya gano yankin aminci lokacin ƙirƙirar reels da labaru?

Instagram ba shi da alamar yanki mai aminci, amma kuna iya hana sanya abubuwa a waje da yankin aminci ta amfani da dabaru masu zuwa:
1. Kuna iya sanya samfurin yanki mai aminci a saman abun cikin ku lokacin gyara don dubawa.
2. Ka guji sanya abubuwa a sama ko ƙasa da gefuna.
3. Ƙirƙiri abun ciki a cikin ma'auni masu dacewa.

3. Menene girman ga labarun Instagram da reels?

Duk labarun Instagram da reels suna da girma na 1080 x 1920 pixels a cikin rabo na 9:16.


An rubuta ta

Tanmay, Co-kafa Predis.ai, ƙwararren ɗan kasuwa ne wanda ke da tarihi mai inganci, wanda ya yi nasarar gina kamfanoni biyu tun daga tushe. Mai sha'awar fasaha a zuciya, ƙwararren ƙwararren SaaS, da shekaru na ƙwarewar hannu a cikin haɓaka fasaha don haɓaka nasarar tallan tallace-tallace, Tanmay yana ba da haske mai mahimmanci game da yadda samfuran za su iya haɓaka kasancewar dijital su, haɓaka yawan aiki, da haɓaka ROI. Me ya sa muka amince da mu? Predis.ai sama da masu amfani da miliyan miliyan ne suka amince da su da masu kasuwanci a duk duniya, gami da shugabannin masana'antu waɗanda suka dogara da fitowar AI da kerawa. Dandalin mu yana da ƙima sosai a duk faɗin rukunin yanar gizon bita da shagunan app, shaida ga ainihin ƙimar duniya da yake bayarwa. Muna sabunta fasaharmu da abun ciki akai-akai don tabbatar da cewa kun sami mafi inganci, na yau da kullun, kuma ingantaccen jagora kan amfani da kafofin watsa labarun don kasuwancin ku.


KA SAMU WANNAN AMFANI? RABA DA