Instagram wuri ne mai zafi don masu talla don amfani da ƙirƙira su da fitar da tallace-tallace don haɓaka samfuran su da samfuran su. Kashi 37% na masu kasuwa a cikin 2022 sun yi amfani da Instagram don ƙara wayar da kan jama'a, kuma 35% daga cikinsu sun yi amfani da shi don tallata samfuran su da samfuran su.
Ƙididdigar dawowa akan ciyarwar talla (ROAS) ya zama mahimmanci ga masu kasuwa don fahimtar yadda tasirin kowane tallan tallace-tallace yake. Kyakkyawan ROAS yana tabbatar da cewa alamar ku tana samun riba kuma kuna ƙirƙirar tallace-tallace masu juyawa. Amma idan ROAS yayi ƙasa da ƙasa, ƙila za ku buƙaci tweak tallan ku don inganta su don ƙarin gani da riba.
Yadda ake ƙididdige ROAS don Tallace-tallacen Instagram?
Anan ga yadda kuke lissafin ROAS don Tallace-tallacen Instagram don tabbatar da mafi girman riba.
ROAS shine kudaden shiga da ake samu akan kamfen ɗin tallan ku wanda aka raba ta farashin kamfen. Misali, idan kamfanin ku ya kashe $1000 akan yakin talla kuma ya samar da $6000 a cikin kudaden shiga, ROAS shine $6.
Sakamakon da kuke samu yana cikin daloli don fahimtar idan alamar ku tana samun riba. A cikin misalin da ke sama, zaku iya la'akari da shi azaman rabo na 6: 1 don bincika idan kudaden shiga ya fi zuba jari.
Wannan lissafin yana gaya muku game da dannawa waɗanda a zahiri ke juyawa zuwa juzu'i. Idan kamfanin ku yana da babban CTR (danna-ta hanyar ƙima) amma ƙarancin juzu'i (CvR), kuna samun ra'ayi game da abin da za ku yi don ƙara juzu'i.
Menene Kyakkyawan ROAS don Tallace-tallacen Instagram?
Kowane masana'antu yana da ROAS daban-daban, kuma yana da aminci a faɗi cewa babu ROAS guda ɗaya don tallan Instagram wanda ke aiki da kyau ga kowa. Koyaya, gabaɗaya magana, matsakaicin ROAS don yawancin masana'antu yana kusa da 3: 1.
Mafi kyawun ciniki ga kowane kamfani yana zuwa kusa da 4: 1, inda ribar ta isa, kuma kamfen ɗin talla na iya duba kamfen talla na gaba don haɓaka kamfanin. ROAS na iya haura zuwa 7:1 ko ma mafi girma idan kamfen ɗin talla ya tafi lafiya.
Matsakaicin ROAS na tallan Instagram shine 8.83, wanda shine adadi mai kyau don tallace-tallace da kuma adadin da ya dace don zuba jari a yakin neman zabe na gaba.
Yadda ake Ƙara ROAS don Tallace-tallacen Instagram
Anan akwai ƴan dabaru da shawarwari don haɓaka ROAS ɗin alamar ku don tallan Instagram don samar da riba mai yawa.
1. Ƙananan Kudin Talla
Tallace-tallacen ROAS na Instagram sun ƙunshi abubuwa biyu, adadin kuɗin da kamfanin ku ke sakawa a yakin talla da kuma kudaden shiga da yake samarwa akan wannan adadin. Fahimtar matsayi na tallan tallace-tallace cewa kana son ingantawa da amfani da hanyoyin daidai.
Idan kuna son wayar da kan alama, yi amfani da hanyoyin da za su taimaka muku tattara manyan masu sauraro. Amma, idan alamar ku tana buƙatar ƙimar juzu'i mafi girma, kuna iya buƙatar ƙara saka hannun jari a tallan ku. Wannan fahimtar yana sauƙaƙa dabarun talla, kuma kuna da ingantaccen tsarin kuɗi.
Kyakkyawan hanyar adana kuɗi akan tallace-tallace ita ce saita tsarin ba da kyauta ta atomatik. Tare da wannan tsarin siyarwa, ba za ku taɓa biyan ƙarin ƙarin tallan tallan ku na Instagram ba saboda kun saita adadin gwargwadon buƙatun ku.
Hakanan zaka iya la'akari da wasu matakai na atomatik kamar sanya talla ta atomatik don adanawa akan farashin talla. Wannan tsarin yana ba Instagram damar sanya tallace-tallace bisa ga algorithm don inda tallan ku zai yi aiki mafi kyau akan dandamali.
2. Sake Nufin Masu sauraro
Yiwuwar siyarwa ga masu sauraron da ke akwai shine 60% -70% yayin sayar da sabon masu sauraro shine 5% -20%. Wannan yana nuna yadda ƙarfin riƙe abokin ciniki yake da kuma yadda zai iya ƙara ROAS don tallan Instagram.
Kashi 77% na 'yan kasuwa yanzu suna mayar da hankali kan sake komawa kan Facebook da Instagram, suna mai da su manyan dandamali na wannan aikin. Yana taimakawa sake shigar da masu amfani waɗanda suka riga sun san alamar su kuma sun riga sun saya daga gare su a baya.

Retargeting yana riƙe abin da ke akwai kuma yana ƙara ROAS don tallan Instagram saboda Juyin juyawa karu sosai. Duk abin da kuke buƙatar yi shine ƙirƙirar masu sauraro na al'ada dangane da ayyukan asusunku na kwanan nan. Misali, sake mayar da masu siye waɗanda suka ziyarci shafin samfur a cikin kwanaki 30 da suka gabata.
Kuna iya amfani da wasu hanyoyi kamar Siffofin Jagora da Siyayya don mafi kyawun koma baya don haɓaka ROAS da tunatar da abokan ciniki game da takamaiman samfura. Yi la'akari da shirin lada wanda ke amfana da daidaiton masu amfani da alamar ku don amincewa da gudummawar su.
3. Yi Amfani da Shafukan Saukowa Mai ƙarfi
Sanin alamar alama da kallon samfuran sa shine mataki na farko a cikin tsarin juyawa. Idan kuna son masu sauraro su bi ta hanyar dannawa da siye daga alamar ku, dole ne ku sami shafin saukarwa mai ƙarfi wanda ke bayarwa.
Shafukan saukarwa suna buƙatar isar da abin da suka yi alkawari akan Instagram domin masu sauraron ku su sami ainihin abin da suke buƙata. Idan shafin saukar ku ya yi alƙawarin nuna wa masu sauraron ku manyan wandon jeans guda goma, masu sauraro suna buƙatar ganin hakan.
Ƙirƙiri kwafin talla masu ƙima da Predis.ai's AI Ad Copy Generator wanda ke canzawa a cikin daƙiƙa. Alamar tana haifar da kwafi da aka kera musamman don buƙatun alamar ku don kiyaye masu sauraro.
Yi amfani da shafukan saukowa kai tsaye don kada masu sauraro su ruɗe kuma su sami samfura cikin sauƙi. Masu kasuwa suna fuskantar raguwar 4.42% a cikin ƙimar canji tare da babban lokacin lodi, don haka tabbatar da yin amfani da ingantattun shafukan saukowa da sauri.
Saka hannun jari a cikin nau'ikan shafukan sauka daban-daban don yin takamaiman manufa kuma taimaka muku haɓaka ROAS don tallan Instagram. Shafukan demo da shawarwari sune suka fi shahara a kashi 42%, sai kuma kashi 24% na shafukan sa hannu da kashi 21% na shafukan magnetin gubar.
4. Amfani da Talla iri daban-daban
Instagram duk game da kerawa ne, kuma amfani da tallace-tallace iri-iri na iya yin nisa wajen samar da babban ROAS don tallan Instagram. Reel tallace-tallace suna da ban sha'awa sosai idan aka yi amfani da su daidai.
Reels daga asusun da ke da mabiya dubu 10 zuwa dubu 50 ya kai masu amfani da shafin 6,243 a Instagram. Bugu da kari, asusun da ke da mabiya dubu 50 zuwa 45 sun kai masu amfani da 47,851 a fadin dandalin.
Ƙirƙiri mafi kyawun Instagram reel talla tare da Predis.ai Free Reels Maker. Gano samfura masu ban mamaki don kowane lokaci kuma ƙara haɓaka ku reel tallace-tallace don dawo da matsakaicin riba.
Yi amfani da wasu nau'ikan talla, kamar tallan carousel, don yin magana game da samfuran ku dalla-dalla tare da hotuna ko bidiyoyi da yawa a cikin rubutu ɗaya. Carousels suna aiki mafi kyau akan Instagram ta hanyar jawo manyan masu sauraro da haɓaka ƙimar danna-ta.
Tallace-tallacen labarin Carousel suna da fa'ida kuma. Misali ɗaya mai kyau shine alamar Lacoste, wanda ya sami karuwa sau biyu a kan layi akan ciyarwar talla, idan aka kwatanta da sauran tsarin talla. Sauran tallace-tallacen hoto kamar tallace-tallacen Siyayya na Instagram suna ba da babban sakamako saboda ba sa hana mai amfani da gogewar gungurawa.
Kusan kashi 44% na masu siyayya suna amfani da Siyayyar Instagram kowane mako. Waɗannan tallace-tallacen sun fi kyau don nuna kasidar samfuran ku ga masu amfani da ku da haɓaka ƙimar danna-ta. Fahimtar nau'in abun ciki wanda zai yi aiki mafi kyau don alamar ku kuma saka lokacinku da ƙoƙarin ku daidai.
Ƙirƙiri abubuwan ban sha'awa na carousel waɗanda ke ba da labarin alamar ku da su Predis.ai's Instagram Carousel Maker.
Yi Mafi kyawun Tallan ku tare da Kyakkyawan ROAS don Tallace-tallacen Instagram
Fahimtar ROAS don tallan Instagram na iya zama ƙalubale, amma abubuwa suna da sauƙi tare da wasu bincike. Babban ROAS yana tabbatar da cewa alamar ku tana isa ga masu sauraro masu dacewa waɗanda ke sha'awar saka hannun jari a cikin kamfanin ku.
Dubi hanyoyi daban-daban don rage farashin talla da saka hannun jari a hanyoyin haɓaka kudaden shiga. Gane wuraren zafi inda kamfanin ku ke zuba jari mafi yawan kuɗi kuma ku fahimci yadda za ku iya magance su don rage farashi.
Kuna son taimako tare da ɓangaren ƙirƙira na kamfen ɗinku? Predis.ai shine mafita ga duk buƙatun halittar ku. Ƙirƙirar ra'ayoyin abun ciki na talla tare da ƴan tsokaci kuma ƙirƙirar hotuna da bidiyo masu jan hankali don ƙara isa. Yi amfani da daban-daban Predis.ai fasaloli don ƙirƙirar dabarun talla mai ƙarfi don kamfanin ku a yau. Samu a live demo yanzu!


















