An san YouTube da kasancewa dandali mai tsayi daga dandamali na bidiyo na tsawon shekaru, amma tare da gajeriyar bidiyo da ke ɗaukar matakin ci gaba a duniyar kafofin watsa labarun, YouTube ya gabatar da sabon fasalinsa - Shorts a cikin Satumba 2020 a Indiya kuma daga baya a cikin Maris 2021 a Amurka.
A gaskiya ma, a cewar Google, YouTube Shorts ya kai masu kallo na yau da kullun na biliyan 50 a cikin 2023. Wannan ya nuna yadda wannan fasalin ya shahara sosai tun lokacin da aka ƙaddamar da shi. Shahararsa ta kuma haifar da ƙirƙira da masu tallace-tallace marasa adadi suna mai da hankali kan wannan dandali.
Koyaya, idan YouTube Shorts ɗinku baya samun ra'ayi? Zai iya zama abin takaici lokacin da kuka saka duk wannan ƙoƙarin - gano kyakkyawan ra'ayi, gyara bidiyo, sannan - crickets. Ba kai kaɗai ba. Yawancin masu ƙirƙira suna fuskantar ƙalubale iri ɗaya lokacin farawa ko ma bayan wasu nasarar farko.
Labari mai dadi shine, akwai dalilai da suka haifar da wannan rashin ra'ayi, kuma mafi mahimmanci, akwai mafita. Fahimtar ramukan gama gari da haɓaka abun ciki na iya yin babban bambanci a ƙididdige ra'ayin ku.
A cikin wannan blog ɗin, za mu bincika dalilin da yasa Shorts ɗinku na iya yin ƙasa da ƙasa da abin da zaku iya yi don gyara shi. Shin kuna shirye don koyon wasu gyare-gyare masu sauri da ingantattun dabaru? Mu shiga ciki!
Manyan Dalilai 10 na Shorts ɗin YouTube ɗinku basa samun Ra'ayi
Samun ra'ayoyi akan Shorts YouTube na iya zama da wahala. Wani lokaci yana jin kamar kana yin komai daidai, amma lambobin ba su motsawa. Akwai dalilai da yawa na Shorts ɗinku na iya ƙoƙarin samun jan hankali. Bari mu dubi manyan dalilai guda goma da za su iya hana ku da kuma yadda za ku magance su.
1. Ba a saita Saitunan Ganuwa daidai
Wani lokaci, batun ya fi sauƙi fiye da yadda kuke tunani. Idan Shorts ɗin ku na YouTube ba sa samun ra'ayi, yana iya zama saboda an kashe saitunan ganin ku. Yana da sauƙi a manta, amma idan an saita Shorts ɗin ku zuwa “Private” ko “Ba a lissafa ba,” mutane ba za su iya samun su ba. Wannan yana nufin babu ra'ayi, komai kyawun abun cikin ku.
The Magani
Sau biyu duba saitunan ganuwa kafin ka buga bugawa. Tabbatar an saita Shorts ɗin ku zuwa "Jama'a" don kowa ya gan su. Karamin mataki ne amma muhimmin mataki. Idan kuna son gwada bidiyon ku kafin ƙaddamar da shi gabaɗaya, yi amfani da “Ba a lissafa ba,” amma ku tuna don canza shi zuwa “Jama’a” lokacin da kun shirya. Wannan gyara mai sauƙi na iya yin tasiri kai tsaye akan ra'ayoyin ku.
Don saita Shorts ɗin da aka ɗorawa zuwa Jama'a; je zuwa YouTube Studio> Abun ciki> Shorts> Kuma sabunta saitunan Ganuwa.

2. Kuskuren Masu Sauraro & Saitunan Ƙuntatawa
Wani lokaci, Shorts ɗin ku na iya zama ba su isa ga mutanen da suka dace ba. Wannan na iya zama saboda saitunan masu sauraro da ba daidai ba ko ƙuntatawar shekaru. Misali, idan abun cikin ku yana da alamar "An yi don Yara," yana iya iyakance wanda yake ganin Shorts ɗin ku kuma ya iyakance fasalin haɗin gwiwa kamar sharhi. Hakazalika, idan abun cikin ku yana da ƙuntatawa na shekaru, maiyuwa bazai bayyana ga babban ɓangaren masu sauraron YouTube ba.
The Magani
Don gyara wannan, duba saitunan masu sauraron ku. Idan Shorts ɗinku ya dace da masu sauraro na gaba ɗaya, tabbatar da cewa ba a yi musu alama a matsayin “An yi don Yara” sai dai idan da gaske suke. Wannan zai taimaka bidiyon ku ya isa ga mutane da yawa kuma yana ba da damar fasali kamar sharhi, waɗanda zasu iya haɓaka haɗin gwiwa. Hakanan, guje wa ƙara ƙuntatawa na shekaru ba dole ba sai dai idan abun cikin ku yana buƙatarsa musamman. Daidaita waɗannan saitunan na iya taimaka muku faɗaɗa isar ku da samun ƙarin idanu akan abubuwan ku.

3. Shorts ɗinku yana buƙatar haɓakawa a cikin inganci
Yawan ra'ayoyin da Shorts ɗin ku ke samu yana da alaƙa kai tsaye da ingancin bidiyon da kuke sakawa akan dandamali, kamar yadda yake tare da bidiyoyin YouTube na dogon lokaci. Idan kuna ƙirƙira bidiyon da ke girgiza ko kuma ba su da rikodi mara kyau, ba za ku iya tsammanin samun ƙidayar gani mai girma ba, saboda yawancin masu kallo suna iya zazzage bidiyon ku don neman wani abu mafi kyau.
Bari mu zama na gaske – ingancin al'amura. Kodayake Shorts ana nufin su zama masu sauri da nishaɗi, masu kallo har yanzu suna tsammanin wani matakin inganci. Bidiyon da aka goge yana nuna cewa kuna kula da abun cikin ku kuma ƙoƙarin yakan biya tare da ƙarin ra'ayoyi. Bayan haka, yana da kyau koyaushe a zaɓi inganci fiye da yawa idan kuna son ƙara ra'ayoyi da haɗin kai akan bidiyonku.
Duba misalin da ke ƙasa, inda gabaɗayan bidiyon ke bayyane kuma ana amfani da mabuɗin rubutu yadda ya kamata. Tare da babban haske da tsara abun ciki.

The Magani
Inganta inganci ba yana nufin kuna buƙatar kayan aiki masu tsada ba. Sauƙaƙe tweaks na iya yin babban bambanci. Tabbatar cewa bidiyon ku yana da haske sosai; Hasken halitta yana yin abubuwan al'ajabi idan ba ku da kyawawan haske. Tabbatar da hotunanku - yi amfani da tripod ko kawai tabbatar da cewa wayarka tana tsaye. Har ila yau, bayyanannen sauti yana da mahimmanci; idan masu kallon ku ba za su iya jin ku da kyau ba, za su rasa sha'awa.
Kuma idan kuna son hanya mafi sauƙi don ƙirƙirar Shorts masu inganci, gwada amfani da su Predis.ai's YouTube Shorts Maker. Yana ba da kayan aikin AI mai sauƙi don ƙirƙirar gogewa, abun ciki mai shiga ba tare da wahala ba.
Ka tuna, waɗannan na'urorin haɗi ba dole ba ne su karya banki; za ku iya samun zaɓuɓɓuka masu araha da yawa don yin aikin da kyau. Tare da madaidaitan tweaks da kayan aiki, za ku yi mamakin yadda sauri kirga ra'ayin ku zai iya inganta.
4. Thumbnails ɗinku ba su da sha'awa
Thumbnails shine farkon abin da Shorts ɗinku ke yi. Idan thumbnails ba su da kyau, mutane ba za su danna kan bidiyon ku ba. Ko da abun ciki naka yana da kyau, ɗan ƙaramin yatsa mai duhu ko maras tabbas zai iya kashe maka kallo. Yi la'akari da ƙananan hotuna a matsayin murfin littafi - suna buƙatar ɗaukar hankali nan da nan.
A halin yanzu, ba za ku iya canza canjin ba Shorts thumbnail a kan tebur. Amma za ku iya zaɓar thumbnail daga firam ɗin bidiyon ku lokacin da kuke loda Shorts ta amfani da app ɗin wayar hannu. Zaɓi mafi kyawun firam daga bidiyon ku ko ƙara ƙaramin ɗan ƙaramin yatsa na al'ada zuwa bidiyon ku kafin lodawa.
The Magani
Ƙirƙiri manyan hotuna masu ban mamaki. Yi amfani da launuka masu ƙarfi, hotuna masu inganci, kuma tabbatar da rubutun (idan akwai) yana da sauƙin karantawa. Ya kamata thumbnail ɗin ku ya ba da hangen nesa na abin da bidiyon ku ke game da shi, yana haifar da sha'awa ba tare da yaudarar masu kallo ba.
Idan ba ƙwararren ƙwararren ƙira ba ne da zayyana thumbnails yana jin kamar ƙalubale, kuna iya amfani da su Predis.ai's YouTube Thumbnail Maker. Yana ba da sauƙin ƙirƙira ƙwararrun ƙwararru, manyan hotuna masu kama ido a cikin ɗan lokaci. Babban babban yatsan yatsa na iya zama mabuɗin don sanya Shorts ɗinku mara jurewa da haɓaka ra'ayoyin ku.
5. Ba a inganta shi don Algorithm na Shorts na YouTube ba
Dalilin farko da ya sa YouTube Shorts ɗin ku na iya zama ba sa samun ra'ayi shine saboda ƙila ba sa samun fa'idar algorithm na YouTube. Wannan na iya faruwa saboda dalilai daban-daban - rashin mahimman bayanai na metadata, ingantattun maganganun magana, ko ma ƙarancin haɗin gwiwa.
Algorithm din YouTube Shorts yana taka rawa sosai wajen ganin abubuwan ku. Idan ba a inganta Shorts ɗin ku don faranta wa algorithm ɗin rai ba, da alama ba za su sami abin da ya cancanta ba. Abubuwa kamar ƙananan ƙarar bincike, rashin ingantawa don bincike, da ƙwarewar kallon wayar hannu na iya yin tasiri ga aiki.
Don haka, alal misali, idan Shorts ɗin ku ba su da cikakkun bayanai kamar kwatance, lakabi, ko alamun da suka dace, kuna iya sanya kanku cikin asara. Wannan saboda algorithm na YouTube ya dogara da waɗannan cikakkun bayanai don tsarawa da rarraba abun cikin ku ta yadda zai iya nuna shi ga masu sauraro da ake so ko masu dacewa.
The Magani
Don tabbatar da an inganta Shorts ɗin ku don algorithm, mayar da hankali kan ƴan wurare masu mahimmanci. Yi amfani da sautuna masu tasowa da kalmomin da suka dace a cikin takenku, bayanin ku, da tambarin ku don taimakawa YouTube fahimtar abin da ku ke ciki. Idan Shorts ɗinku baya fitowa a cikin bincike, yana iya zama saboda ƙarancin ƙarar bincike ko rashin amfani da kalmar maɓalli. Yi wasu bincike na keyword kuma zaɓi sharuɗɗan da suka shahara duk da haka keɓance ga alkukin ku.
Na gaba, inganta Shorts ɗinku don kallon wayar hannu. Tabbatar cewa abubuwan gani a bayyane suke kuma ana iya karanta rubutun akan ƙaramin allo. Ana kallon gajeren wando da farko akan na'urorin tafi da gidanka, don haka duk wani abu da ya kalle zai iya sa masu kallo su shuɗe.
A ƙarshe, tabbatar da cewa kuna ƙarfafa haɗin gwiwa - so, sharhi, da hannun jari - kamar yadda waɗannan sigina ke gaya wa algorithm abun cikin ku ya cancanci haɓakawa. Ta hanyar haɓaka bincike da wayar hannu, da ƙarfafa haɗin gwiwa, zaku iya sanya Shorts ɗinku mafi kyawun algorithm-friendly da haɓaka damarsu na samun ƙarin ra'ayoyi.

6. Amfani da Hashtags mara kyau ko kuskure
Hashtags suna da mahimmanci don haɓaka gano Shorts ɗin da kuka buga akan layi. Koyaya, suna aiki ne kawai idan kun yi amfani da su ta hanyar da ta dace. A zahiri, wannan yana nufin tabbatar da cewa rubutun hashtags ɗinku daidai ne kuma sun dace da abun ciki na Shorts.
Hakazalika, mutane da yawa suna tunanin cewa ƙara tarin kalmomi zuwa hashtag ɗin su na iya taimakawa inganta gano abubuwan da suke ciki, amma wannan ba haka bane. Algorithm na Google yana da ƙarfi da hana aiwatar da abubuwan shayarwa, kuma ya fi son a shigar da su ta zahiri cikin abun cikin ku.
Bugu da ƙari, yayin da yana da kyau a yi amfani da ƴan hashtags masu ƙima, musamman idan ana amfani da su don gina ainihin alamar ku da haɓaka haɓakawa, dole ne ku tabbatar da cewa ba za ku sami tabo ta hanyar ku ba.
The Magani
Magani anan shine bincika hashtags mafi dacewa don abun ciki kuma kuyi amfani da cakuɗen shahararrun mashahurai da takamaiman alamun. Hakanan, iyakance amfani da tambarin ku zuwa ko'ina tsakanin uku zuwa biyar akan kowane post, kuma ku ci gaba da sabunta su tare da canza yanayin don tabbatar da dacewarsu.

Ka guje wa manyan alamomin da za su iya binne bidiyon ku a cikin tekun abun ciki, kamar #fun ko #bidiyo. Madadin haka, zaɓi haɗaɗɗen hashtags na musamman waɗanda ke da alaƙa kai tsaye da abun cikin ku. Idan ba ku da tabbacin inda za ku fara, mun tattara jerin mafi kyau YouTube Shorts hashtags don niches daban-daban. Yana taimaka muku nemo ingantattun alamomin ga Shorts ɗinku, yana sauƙaƙa don isa ga mafi yawan masu sauraro. A cikin misalin da ke sama, mai amfani KarissaEats ta yi amfani da hashtag da suka dace da abubuwan da ke cikin bidiyon da tashar ta YouTube.
7. Ana Buga Bidiyoyin ku a Tsarin Kuskure (Tsaye).
Kamar yadda muka ambata a baya a gabatarwa, Shorts, kamar Reels, ana nufin su zama bidiyoyi masu daidaitawa a tsaye waɗanda zasu wuce daƙiƙa 60. Koyaya, kuskure ɗaya da ya zama ruwan dare shine al'adar buga shimfidar wuri ko bidiyo a kwance zuwa ga Shorts ɗinku. Wannan yana rage yawan abubuwan gani na zahiri kuma yana barin wuraren baƙar fata marasa kyan gani a saman da kasan bidiyon.

Waɗannan abubuwan na iya haifar da raguwar ƙimar haɗin gwiwa saboda masu sauraron ku ƙila ba za su sami darajar bidiyon ku ba na tsawon tsawon lokaci ko yin aiki da su.
The Magani
Koyaushe tabbatar da cewa abun ciki na Shorts yana yin rikodin a tsaye, zai fi dacewa a cikin rabo 9:16. Wannan shine yadda ake son kallon Shorts na YouTube, kuma yana ba da mafi kyawun ƙwarewa ga masu amfani da wayar hannu. Manufar ita ce tabbatar da cewa bidiyon ku ya cika duka Bayanin bidiyo na Shorts da jagororin don ba shi damar mafi kyawun damar samun babban ra'ayi da haɗin kai.
8. Bidiyoyin ku Suna Yiwuwa Yayi Doguwa
Shin kun taɓa cin karo da kalmar "ƙasa ya fi yawa?" Waɗannan kalmomi na zinariya ba za su iya zama gaskiya ba a cikin yanayin YouTube Shorts, kamar yadda suke a wasu lokuta a rayuwa. Yayin da Shorts ke ba ka damar yin rikodi ko saka bidiyo masu tsayin daƙiƙa 60, ba sai ka yi amfani da duk 60 ɗin ba.
Wannan shi ne saboda yawancin mutane ba su da lokacin kulawa da ke ba su damar kallon bidiyo guda ɗaya na tsawon wancan lokacin sai dai idan yana da gaske. Bisa ga binciken, mu matsakaita da hankali yana tsaye a kusa da 47 seconds.
Ka tuna cewa wannan zai zama mafi girman iyaka, kuma madaidaicin lokacin abun ciki naka, musamman idan kuna da niyyar riƙe hankalin mai kallon ku, yakamata ya zama ya fi guntu.
Kwanan nan, YouTube ya sabunta fasalin Shorts don ɗaukar bidiyo har tsawon mintuna 3. Duk da yake wannan yana da kyau ga masu ƙirƙira waɗanda ke buƙatar ƙarin lokaci, yana da mahimmanci a tuna cewa Shorts ana nufin su kasance masu sauri da kuma jan hankali.
The Magani
Ka yi la'akari da tsawon Shorts ɗin ku a hankali. Idan kana amfani da cikakkun mintuna 3, tabbatar da cewa kowane daƙiƙa ya ƙidaya. Kunna masu kallo da wuri, kiyaye abun ciki cikin nishadantarwa, kuma ku nisanci furucin da ba dole ba.
Makullin zuwa mafi girman ra'ayi da haɗin kai shine kiyaye ƙimar billa a matsayin ƙasa mai yiwuwa. Hanya mafi kyau don yin wannan ita ce gabatar da abubuwan da kuke ciki a cikin hanyar da za ku iya a cikin lokacin kusan 15-30 seconds.
Gajerun bidiyo sau da yawa suna aiki mafi kyau saboda suna ɗaukar hankalin masu kallo kuma suna ƙarfafa sake kunnawa, wanda ke da kyau ga algorithm. Idan kana buƙatar ƙirƙirar abun ciki mai tsayi, tabbatar da cewa ya kasance mai ɗaukar hankali daga farko zuwa ƙarshe. Ka kiyaye shi da kyau, kiyaye shi mai ban sha'awa, kuma za ku ga sakamako mafi kyau.
9. Baka da daidaito da Buga abun ciki
Idan kuna son girma akan kafofin watsa labarun har zuwa lokacin da kuka fara samun kuɗi ko ma haɗin gwiwa tare da samfuran, dole ne ku kasance daidai da samar da abun ciki. Masu kallo kuma ba su da yuwuwar yin rajista ko ci gaba da kasancewa tare idan ba za su iya yin hasashen lokacin da za su ga ƙarin gani daga gare ku ba. Daidaitaccen jadawalin aikawa yana taimaka wa algorithm da masu sauraron ku su san lokacin da za su sa ran sabon abun ciki.
Koyaya, idan kawai kun buga ƴan bidiyoyi kuma a maimakon haka, ba za ku iya tsammanin haɓakar ra'ayoyinku ba. Wannan saboda kuna buƙatar saka bidiyo akai-akai don girma akan YouTube ko kowane dandamali na kafofin watsa labarun, don wannan batu. Yawancin bidiyon da kuke sakawa, yana haɓaka damar ɗayansu ya yi hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri da kuma kawo ƙarin mabiya da kallo.
The Magani
Ƙirƙiri kalanda na abun ciki don sarrafa abubuwan samar da abun ciki. Gwada buga aƙalla Shorts biyu zuwa uku a mako don sigina ga algorithm cewa kuna aika abun ciki mai inganci akai-akai. Bugu da ƙari, daidaita ƙirƙirar abubuwan ku na iya kuma taimaka muku mai da hankali kan ingancin bidiyon ku, wanda zai ƙara taimaka wa Shorts ɗin ku samun ƙarin ra'ayoyi.
Kayan aiki kamar Predis.ai iya yin wannan super sauki. Tare da Predis.aiKalandar abun ciki da fasalulluka na Jadawalin, zaku iya tsara abun cikin ku a gaba kuma ku tabbatar da cewa ana buga Shorts ɗinku akai-akai. Ta hanyar kiyaye jadawali na yau da kullun, ba wai kawai za ku ci gaba da farin ciki da algorithm ba amma kuma ku ci gaba da sa masu sauraron ku shiga da dawowa don ƙarin.
10. Baka Isa Bawa Videos Naka Lokaci Don Samun Karɓa
Idan kun kasance kuna yin duk abin da aka ambata a sama daidai, tun daga ƙirƙirar abun ciki mai inganci don inganta bidiyon ku a hankali, amma Shorts ɗinku har yanzu ba sa samun ra'ayi, yana iya zama saboda kawai suna buƙatar ɗan lokaci don samun jan hankali akan dandamali.
Yana da sauƙi a ji sanyin gwiwa idan Shorts ɗinku ba su shiga hoto ba nan take. Amma ku tuna, algorithm na YouTube yana buƙatar lokaci don fahimtar abubuwan ku kuma nemo masu sauraro masu dacewa da shi. Idan kuna sharewa ko sake loda bidiyo da sauri saboda ba sa aiki sosai, ba kwa ba algorithm isasshen lokaci don yin sihirinsa ba.
Kamar Instagram Reels, Shorts kuma ya zama gasa sosai tun lokacin da aka saki shi, kuma sau da yawa yana iya ɗaukar ɗan lokaci don samun fa'idar algorithm. Wannan gaskiya ne musamman idan kun kasance sababbi don aika abun ciki akan Shorts.
The Magani
Makullin shine yin haƙuri da daidaito. Idan ya zo ga ƙirƙirar Shorts, babu ƙayyadadden lokacin lokacin da bidiyon ku zai fara samun ɗimbin yawa ko kuma ya zama hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri. Algorithm na iya ɗaukar lokaci don gwada bidiyon ku tare da masu sauraro daban-daban kuma ƙayyade inda ya fi dacewa.
Maimakon sharewa ko sake yin lodawa akai-akai, mayar da hankali kan tallata Shorts ɗinku ta wasu tashoshi, kamar kafofin watsa labarun ko yin hulɗa da jama'ar ku a cikin sharhi. Haɓaka haɓaka Shorts ɗin ku akan wasu dandamali - raba su akan Instagram, Twitter, ko TikTok don fitar da zirga-zirga.
Hakanan zaka iya saka Shorts ɗinku akan gidan yanar gizonku ko haɗa su a cikin wasiƙun labarai da kayan talla don ingantaccen gani. Koyaya, koyaushe ƙirƙirar abun ciki mai inganci tabbas yana ƙara yuwuwar faruwar hakan, kuma idan ta yi hakan, zai cancanci ƙoƙarin.
Yi fice akan Shorts na YouTube tare da Abubuwan AI 🌟
Nasihu don Ƙara Ra'ayoyi akan Bidiyoyin Shorts ɗinku na YouTube
Ko kun kasance sababbi don ƙirƙirar Shorts ko ƙoƙarin daidaita dabarun ku, ƴan tweaks na iya yin komai. Anan akwai shawarwari guda goma masu sauƙi amma masu tasiri don taimakawa Shorts ɗinku ɗaukar hankali da tattara ra'ayoyi.
1. Masu Kallon Kugiya a cikin 'Yan Daƙiƙa na Farko
Abubuwan farko suna ƙidaya, kuma farkon bidiyon ku shine ƙugiya. Ɗauki hankali tare da ƙaƙƙarfan bayani, jujjuyawar da ba zato ba, ko yanayi mai ban sha'awa na gani. Wannan shine damar ku don sanya masu kallo su sha'awar isa su tsaya. Idan buɗewar ba ta shiga ba, za su gungurawa kafin abun cikin ku ya fara.
2. Yi amfani da Sauti masu tasowa da Batutuwa
Abubuwan da ke faruwa koyaushe suna samun ƙarin kwallan ido. Ko sautin hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri ko kuma zance mai zafi, hawan igiyar ruwa na iya haɓaka gani sosai. Amma kar a kwafi kawai - sanya juzu'in ku don ya zama ingantaccen kuma abin tunawa. Wannan yana sa masu kallo sha'awar kuma yana nuna abubuwan ƙirƙira ku.
3. Tsayar da Shi Gajarta da Shagala
Ko da yake Shorts yana ba da damar har zuwa daƙiƙa 60, guntun bidiyo sukan yi kyau. Yi nufin 15-30 seconds, kuma sanya kowane lokaci kirga. Shirya cikin ƙima, nishaɗi, ko ban dariya. Masu kallo suna son abun ciki mai sauri, abun ciye-ciye wanda ke isar da saƙo cikin sauri ba tare da ja ba.
4. Ƙara Subtitles ko Rubutun Littattafai
Ba kowa ne ke kallon bidiyo tare da kunna sauti ba. Ƙara taken yana tabbatar da abun cikin ku har yanzu yana da jan hankali da fahimta. Yi amfani da rufin rubutu don haskaka mahimman bayanai, jaddada ban dariya, ko kiran hankali ga mahimman bayanai. Wannan ba kawai yana haɓaka damar shiga ba har ma yana sa masu kallo manne akan allon.
A cikin misalin da ke ƙasa ba a toshe rufin rubutu ta take ko wasu abubuwa. Hakanan, ana iya karanta rubutun kuma an sanya shi daidai.

5. Buga akai-akai
Daidaituwa shine mabuɗin don gina masu sauraro da samun tagomashin YouTube. Jadawalin aikawa na yau da kullun yana taimaka wa algorithm gane ayyukanku kuma ya ba da shawarar bidiyon ku akai-akai. Hakanan yana sa masu kallon ku dawowa don ƙarin. Yanke shawarar mitar - yau da kullun, mako-mako, ko sau biyu a mako-kuma ku tsaya a kai.
6. Inganta Laƙabinku da Bayani
Taken ku yana kama da alamar kantin sayar da kayayyaki - yana buƙatar jawo mutane ciki. Yi amfani da kalmomin da za a iya nema kuma ku sa su zama abin jan hankali. Haɗa wannan tare da bayyananniyar kwatanci mai jan hankali wanda ke gaya wa masu kallo abin da za su jira. Ingantattun taken da kwatance kuma suna taimakawa algorithm din yayi daidai da bidiyon ku tare da masu sauraro masu sha'awar.
7. Yi Amfani da Hashtags cikin hikima
Hashtags suna kama da alamun dijital don abun cikin ku. Yi amfani da manyan hashtags kamar #Shorts tare da takamaiman waɗanda ke da alaƙa da batun bidiyon ku. Misali, idan bidiyonku game da girki ne, hada da hashtags kamar #CookingTips ko #EasyRecipes. Kada a wuce gona da iri - tsaya kan hashtags 3-5 masu dacewa.
amfani Predis.ai's Instagram Hashtag Generator don samun ƙarin ra'ayoyi da abubuwan so, abubuwan gani da dannawa, isa da mabiya tare da mafi kyawun kayan aikinmu na AI.
8. Raba akan Wasu Dandali
Kada ku sanya Shorts ɗin ku a tsare a YouTube. Raba su akan Instagram, TikTok, har ma da Twitter don fadada isar ku. Haɓakawa-dandamali yana gabatar da abubuwan ku ga masu sauraro da yawa kuma yana jagorantar sabbin masu kallo zuwa tashar YouTube ɗin ku.
9. Gwaji da Thumbnails
Ko da yake Shorts yana kunna kai tsaye a cikin ciyarwar a tsaye, thumbnails har yanzu suna da mahimmanci ga tebur da sakamakon bincike. Ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ɗan yatsa mai ƙarfi tare da tsaftataccen gani da rubutu da za a iya karantawa na iya ɗaukar hankali. Yi la'akari da shi azaman ƙaramin allo na bidiyon ku.
Burger King yana amfani da ƙananan hotuna na al'ada da kuma firam daga Shorts na YouTube yadda ya kamata.

10. Yi hulɗa da Masu sauraron ku
Yin hulɗa tare da masu kallon ku yana gina al'umma mai aminci. Amsa ga sharhi, neman ra'ayi, da ƙarfafa likes, rabawa, da biyan kuɗi. Da yawan haɗin kai na bidiyon ku, ƙarin algorithm na YouTube zai inganta shi ga wasu.
Tare da waɗannan shawarwari, zaku iya haɓaka ra'ayoyi akan Shorts ɗinku kuma ku haɓaka tashar ku. Ka tuna, komai game da tsayawa tsayin daka ne, gwaji, da ƙirƙirar abun ciki wanda ya dace da masu sauraron ku. Don haka, fita can, gwada waɗannan dabarun, kuma ku kalli yadda ra'ayoyinku ke tashi!

Kammalawa
Ƙirƙirar abun ciki ba shi da sauƙi kamar yadda ake iya gani, musamman lokacin da kuke farkon tafiyarku. Tare da kowane mataki, akwai abubuwa da yawa don tunawa, kuma a matsayin sabon ɗan wasa, wannan na iya jin daɗi sau da yawa.
Idan kun kasance kuna ƙirƙirar abun ciki don Shorts amma ba ku taɓa ganin ra'ayoyin da kuke son samun bidiyon ku ba, ku dubi kowane yanayin da aka kwatanta a cikin wannan jagorar. Kusanci wannan matsala mataki-mataki na iya taimaka maka gyara duk wani kuskure da inganta inganci da daidaiton samar da abun ciki.
Samun ra'ayoyi akan Shorts na YouTube ba dole bane a ji kamar kimiyyar roka. Tare da dabarun da suka dace, ɗan ƙirƙira, da ɗan haƙuri, zaku iya juya Shorts ɗin ku zuwa maganadisu mai kallo. Ka tuna don mayar da hankali kan ɗaukar hankali da sauri, hawa abubuwan hawa, da kuma sanya bidiyonku gajere amma suna da tasiri.
Daya daga cikin mafi kyawun hanyoyin daidaita wannan tsari shine amfani da ikon AI don ƙirƙirar gajerun Bidiyoyin YouTube masu inganci. Tare da Predis.ai, za ku iya ƙirƙirar waɗannan abubuwa ba tare da wani lokaci ba, tare da samar da rubutun kalmomi, tsara jadawalin posts, da sauransu.
ziyarci Predis.ai gidan yanar gizon don gano yadda zai iya canza wasan ƙirƙirar abun cikin ku. Yi rajista yau!
amfani Predis.ai's YouTube Thumbnail Maker don ƙirƙirar babban hoto na YouTube mai ɗaukar ido tare da samfura masu ban sha'awa - haɓaka aikin bidiyon ku.
Kuna iya kuma so,
Maimaita abun ciki don gajerun wando na YT
Tallace-tallacen gajeren wando na YouTube
Takaitaccen ra'ayoyin abun ciki na YouTube
Yadda ake Haɗa Shortan YouTube: Jagora Mai Sauri
Bayyana: Me yasa Naku Reel Ba Samun Ra'ayi ba
FAQs
1. Ta yaya zan iya ƙara ra'ayoyi akan Shorts na YouTube?
Mayar da hankali kan ƙirƙirar abun ciki mai jan hankali tare da ƙugiya mai ƙarfi a cikin ƴan daƙiƙan farko. Yi amfani da sautuna masu tasowa, takeyi masu kayatarwa, da hashtags masu dacewa. Buga akai-akai da raba Shorts ɗinku akan wasu dandamali shima yana taimakawa zirga-zirga.
2. Shin hashtags suna da mahimmanci ga Shorts YouTube?
Lallai! Hashtags suna taimakawa wajen rarraba abun cikin ku kuma su sa ya zama abin ganowa. Yin amfani da hashtags kamar #Shorts, #Trending, da kuma takamaiman alamomi suna tabbatar da algorithm yana ba da shawarar bidiyon ku ga masu sauraro masu dacewa.
3. Har yaushe ya kamata Shorts na YouTube ya kasance?
Ya fi guntu mafi kyau! Nufi na daƙiƙa 15-30 don ci gaba da kasancewa cikin masu kallo. Idan abun cikin ku ya yi tsayi da yawa, masu kallo na iya rasa sha'awar su gungurawa.
4. Sau nawa ya kamata in buga YouTube Shorts?
Daidaituwa shine mabuɗin! Buga sau da yawa kamar yadda za ku iya don kula da inganci. Ko yau da kullun, mako-mako, ko mako-mako, manne wa jadawalin yana taimakawa wajen haɓaka masu sauraro da haɓaka gani.
5. Zan iya sake amfani da abun ciki daga wasu dandamali don Shorts YouTube?
Ee, amma ku kasance masu hankali game da shi. Daidaita abun ciki don dacewa da tsarin YouTube da masu sauraro. Tabbatar yana da inganci kuma yayi daidai da abin da ke aiki da kyau akan dandamali.
6. Me yasa abun ciki na YouTube Shorts baya kaiwa mutane?
Wannan na iya zama saboda saitunan da ba daidai ba, rashin ingantawa, ko rashin lokaci. Bincika saitunan ganuwa sau biyu, metadata, da hashtags. Hakanan, ba da lokacin bidiyo don samun jan hankali.
7. Menene mafi kyawun hanyar haɓaka tashar YouTube Shorts ta?
Yi hulɗa tare da masu sauraron ku, bi abubuwan da ke faruwa, kuma a kai a kai saka Shorts masu inganci. Yi amfani da madaidaitan kalmomi, hashtags, da thumbnails. Haɓaka kan sauran dandamali don kawo sabbin masu kallo.