A yau, kusan kowa ya san menene YouTube Shorts - hanya ce mai daɗi don raba bidiyo mai ban mamaki, masu girman cizo tare da duniya ta YouTube. Kasancewar faifan bidiyon suna da tsayi kusan minti ɗaya ya sa su zama zaɓin mashahurin masu kallo.
Shin kun san cewa a cikin Oktoba 2023, YouTube Shorts ya yi rikodin 70 biliyan kallon yau da kullun? Shorts ɗin da kuka ƙirƙira suna da yuwuwar jin daɗin irin wannan ɗimbin masu sauraro kowace rana - kuma babban hoto na al'ada zai iya taimaka wa bidiyonku su fice a cikin taron jama'a.
Wannan blog yana magance matsalar "Ba za a iya canza thumbnail akan Shorts ba" a cikin ƴan matakai masu sauƙin bi.
Shin Yana Da Muhimmanci Samun Kyakkyawar thumbnail na YouTube Shorts?
Don yin tada, kyakkyawan hoto na YouTube Shorts yana aiki don gaya wa masu sauraron ku menene bidiyon ku duka. Ka yi la'akari da shi ta wannan hanya: thumbnail shine farkon hango abin da masu kallon ku ke ganin gajeriyar bidiyon ku. Lokacin da ya dace da sharuɗɗan bincike ko tambayoyin su, akwai yuwuwar za su danna bidiyon ku kuma su fara kallo.
A taƙaice, thumbnail yana ƙara damar kallon bidiyon ku a cikin babbar gasa na sauran abun ciki. Google ya bayyana mai ban sha'awa ƙididdiga kwanan nan: kusan kashi 90% na mafi kyawun bidiyoyi akan YouTube suna da babban hoto na al'ada!
Hotunan takaitaccen siffofi suna taimakawa wajen kafa ra'ayi na farko na bidiyon ku a cikin zukatan mai kallo.
Misali, tashar Failarmy akan YouTube tana da gajerun wando tare da thumbnails waɗanda ke buga wani nau'in sha'awar a cikin zukatan mai kallo. Wannan shi ne abin da ya gayyace su don dannawa, yana ba su tsammanin "kasa" da ke shirin faruwa a cikin bidiyon, kamar yadda aka gani daga babban hoton.
Don haka, babban hoto yana da mahimmanci don jawo sha'awar mai kallo, wanda ke sa su danna kan bidiyon su gano abin da zai biyo baya. Yana da mahimmanci don keɓance ƙananan hotuna don taimakawa bidiyon Shorts ɗinku suyi aiki mafi kyau akan tashar ku.
Me yasa Bazaku iya Canza thumbnail akan Shorts ba?
Wataƙila kun ci karo da matsala ƙoƙarin keɓance manyan hotuna na YouTube Shorts. Akwai dalilin da ya sa:
A cikin 2022, YouTube ya cire zaɓi don amfani da ƙananan hotuna na al'ada ta amfani da Studio saboda dalilin gabaɗayan tsarin yana samun ruɗani. YouTube ya canza tsarin gaba ɗaya don sauƙaƙe abubuwa, amma ya haifar da rudani tsakanin masu amfani da yadda aka yi shi.
Mutane za su iya zaɓar ɗaya daga cikin ƙananan hotuna waɗanda tsarin ya ba da shawarar ta atomatik. Alhamdu lillahi, akwai hanya mai sauƙi, kamar yadda aka ambata a cikin amsar da YouTube ta buga - yi amfani da wayoyinku kawai.
Don haka, yayin da thumbnails da aka gyara akan tebur ko kwamfutar tafi-da-gidanka ba su dace da tashar ba, ana kiyaye dacewa lokacin da aka aiwatar da wannan aiki ta amfani da wayoyin hannu. Bari mu ga yadda.
Ƙara dannawar bidiyo da ra'ayoyi tare da manyan hotuna da aka ƙirƙira ta amfani da su Predis.ai's YouTube Thumbnail Maker.
Yadda ake Canja Thumbnail akan Shorts na YouTube?
Bari mu sauka don fahimtar yadda zaku iya canza thumbnail na bidiyon YouTube Shorts ɗinku cikin sauƙi. Bi matakan da ke ƙasa:
- Kaddamar da aikace-aikacen YouTube ɗin ku, sannan ku shiga cikin asusun da kuke son loda bidiyon Shorts zuwa gareshi.
- Za ku ga alamar "+" wanda zai ba ku damar ƙirƙira ko loda sabon abun ciki kai tsaye daga wayarka. Zaɓi zaɓin "Load da Bidiyo".
- Don fara gyara bidiyo, danna kan zaɓi "Edit as Shorts".
- Yi gyare-gyaren da kuke so, sannan danna maɓallin "Na gaba".
- A cikin wannan allo na ƙarshe, zaku iya ƙara taken da sauran saitunan. Idan ka kalli hoton bidiyon, za a sami gunkin fensir ƙarami. Ta danna shi, za ku iya canza thumbnail na bidiyon ku.
- Bayan danna gunkin fensir, za a umarce ku da zaɓar firam a cikin bidiyon ku don saita azaman thumbnail. Zaɓi ɗaya sannan zaɓi maɓallin tick a kusurwar sama-dama.
- Da zarar kun yi farin ciki da duk gyare-gyare, danna "Load da gajeren wando", kuma za a loda post ɗinku tare da thumbnail ɗin da kuka zaɓa.
Yana da mahimmanci a lura cewa waɗannan matakan sun shafi masu amfani ne kawai waɗanda ke ƙoƙarin canza thumbnails ta amfani da na'urar Android. A halin yanzu babu wannan zaɓi akan tebur.
Yadda ake Canja thumbnail don Bidiyon da aka riga aka loda?
To, hanyar da ke sama tana aiki don gajeren wando na YouTube waɗanda za a loda. Amma waɗanda suka riga sun tashi fa? Don canza waɗannan ƙananan hotuna, ga yadda kuke yi!
- Danna sunan tashar ku kuma kewaya zuwa shafinku.
- Zaɓi zaɓin "bidiyonku" akan shafin gida.
- Zaɓi bidiyon da kake son canza babban hoto, sannan danna ɗigogi uku a gefen dama na bidiyon.
- Danna "Edit" zaɓi.
- A kan hoton bidiyo, za a sami gunkin fensir kaɗan; danna shi.
- Yanzu, dole ne ku zaɓi firam ɗin musamman a cikin bidiyon ku wanda kuke son amfani da shi azaman ɗan takaitaccen bayani. Da zarar an zaba, danna maɓallin tick a saman.
- Za a sanya firam ɗin da kuka zaɓa azaman ɗan yatsa. Da zarar kun gamsu da canje-canje, zaɓi maɓallin "Ajiye". Shi ke nan!
Sauƙaƙe Abubuwan Ƙirƙira Tare da Predis.ai
Lokacin da yazo don ƙirƙirar abun ciki a sikelin, kuna buƙatar mafita waɗanda ke ba da sakamako mai inganci tare da ƙananan lokutan juyawa. Musamman lokacin ƙirƙirar hotuna masu ban sha'awa da neman sani don ayyukan guntun YouTube ɗinku, yana taimakawa samun software mai wayo wanda ke fahimtar mahallin kuma yana hanzarta aiwatarwa.
A nan ne Predis.ai zai iya canza fasalin ayyukan ku na YouTube Shorts. Dandalin yana ba da damar AI don taimaka muku samar da hotuna cikin sauri don amfani da su azaman babban hoto don Shorts na YouTube - ko kowane bidiyo da kuka loda zuwa kafofin watsa labarun. Amfani Predis.ai, za ku iya yin amfani da ɗaruruwan samfura da ƙira don ƙirƙira manyan hotuna masu kama da kai don Shorts YouTube.
Ba za a iya canza thumbnail akan Shorts ba? Yi amfani da tukwici a cikin wannan shafin don magance matsalar kuma samar da manyan hotuna masu inganci cikin sauri ta amfani da Predis.ai.
Don bincika manyan iyawarsa, ziyarci Predis.ai yanzu.
Yi fice akan Shorts na YouTube tare da Abubuwan AI 🌟
Tambayoyin da
Shorts YouTube bidiyo ne masu girman cizo, bidiyo na minti ɗaya waɗanda ke ba masu amfani damar raba abun ciki mai jan hankali cikin sauri, suna ba da nishaɗin kai tsaye.
Babban hoto shine hoton murfin da ke bayyana azaman gunkin bidiyo akan tashoshin kafofin watsa labarun kamar YouTube.
Thumbnails suna ba masu kallo ra'ayin abin da za su iya tsammanin gani a cikin bidiyon, wanda ke aiki azaman maganadisu don dannawa idan aka yi amfani da su yadda ya kamata.
YouTube yana ba da shawarwarin ɗan yatsa don zaɓar daga lokacin loda bidiyo daga Studio. Koyaya, zaku iya siffanta su lokacin da kuke loda bidiyo ta amfani da na'urar Android.
Ee, YouTube Shorts sanannen nau'in abun ciki ne wanda mutane suka fi so su gani saboda tsawon lokacin su yawanci minti ɗaya ne ko ƙasa da haka.
Abubuwan da ke da alaƙa,
Mafi kyawun lokuta don Loda Shorts YouTube?
Juya Bidiyon YouTube ya zama Short Remix
Tsawon Gajerun YouTube: Mafi kyawun Ayyuka da Sharuɗɗa
Gaji da maimaita Shorts ɗin da YouTube Shorts ya ba da shawara