Haushin bidiyon gajeriyar tsari (waɗanda suka wuce daƙiƙa 60 ko ƙasa da haka) ya kama ko'ina. Godiya ga shaharar dandamali kamar TikTok da Snapchat, waɗannan fasalulluka yanzu suna haɓaka zuwa sauran dandamali na kafofin watsa labarun, har ma da YouTube.
YouTube, dandalin raba bidiyo da ya fi shahara a duniya, shine na biyu mafi shaharar hanyar sadarwar zamantakewa a duk duniya, yana da miliyan 27.9 premium masu biyan kuɗi. Yayin da wannan dandali galibi ya ƙunshi bidiyoyi masu tsayi (minti 5 ko sama da haka), an ɗauka cikin tsarin abun ciki mai girman cizo ta gabatar da Shorts YouTube a cikin Satumba 2020.
An yi amfani da abun ciki na YouTube Shorts don ƙirƙirar bidiyo masu jan hankali da haɓaka tashoshin YouTube. Amma tare da ƙididdiga masu ƙirƙira suna fitar da abun ciki na YouTube Shorts, gano abubuwan da kuke nema ya zama mai wahala. Mafi muni, idan kun kalli bidiyon Shorts kuma ku ci gaba zuwa na gaba, sake gano shi na iya zama kusa da ba zai yiwu ba a cikin tarin sabbin Shorts da ke layi a cikin abincinku.
Don ceton kanku daga waɗannan lokuttan takaici, akwai hanya mai sauƙi. Kuna iya kawai fara adana bidiyon Shorts waɗanda kuke so a cikin jerin waƙoƙi kuma raba su tare da abokanku ko abokan aiki. Anan ga jagorar mataki-mataki kan yadda zaku iya ƙara Shorts YouTube zuwa jerin waƙoƙi.
Menene YouTube Shorts?
Shorts YouTube gajere ne, bidiyoyi na tsaye waɗanda zasu iya kaiwa daƙiƙa 60 tsayi. Suna iya zama bidiyo mai ci gaba ko kuma bidiyoyi na daƙiƙa 15 da yawa a haɗe su zuwa ɗaya.
Yayin da zaku iya kallon Shorts na YouTube akan kwamfutar tafi-da-gidanka ko tebur ɗinku, tsarin an tsara shi don ya zama mai dacewa don amfani akan wayar hannu ko kwamfutar hannu. Tunda yawan kallon kallo da haƙuri akan wayoyin hannu ko na'urorin hannu sun iyakance, wannan yana aiki mafi kyau don yiwa masu amfani da wayoyin hannu hari.
Kamar yadda na Disamba 2023, Bidiyon Shorts na YouTube miliyan 781 An halicce su, kuma 96% na mutanen da ke kallon su suna cikin shekarun 18-44.
Me yasa YouTube Shorts ke Samun Shahara?
Dalilai da yawa suna ba da gudummawa ga haɓakar meteoric na YouTube Shorts:
- Abun ciye-ciye: A cikin duniyarmu mai sauri, lokacin hankali yana raguwa. Shorts suna kula da wannan yanayin ta hanyar ba da saurin fashewar bayanai ko nishaɗi.
- Zane na farko na wayar hannu: An inganta shi don kallo a tsaye akan wayoyin hannu, Shorts sun dace daidai da halayen amfaninmu na kan tafiya.
- Ganowa & samun dama: Hakazalika da TikTok, Shorts yana amfani da algorithms don fitar da abun ciki mai jan hankali ga kowane mai amfani, yana sauƙaƙa gano sabbin masu ƙirƙira da halaye.
- Kayan aikin ƙirƙira: Kyamarar Shorts a cikin app ɗin YouTube ta zo cike da fasalin gyarawa, haɗin kiɗa, da tasiri, yana ba kowa damar zama mahalicci.
Yadda ake Ƙara Shorts YouTube zuwa jerin waƙoƙi?
Tun da sabon sabuntawa, ƙara YouTube Shorts zuwa jerin waƙoƙi ya zama iska. Abin da kuke buƙatar yi shi ne,
1. Bude YouTube app ko je zuwa browser da bude YouTube.
2. Jeka Bidiyon Shorts wanda kake son ƙarawa zuwa lissafin waƙa.
3. Matsa maɓallin dige uku a kusurwar sama-dama.
4. Zaži 'Ajiye zuwa lissafin waža' zaɓi kuma zaɓi wani data kasance lissafin waža wanda kana so ka ƙara video.
5. Idan kana so ka ƙara shi zuwa sabon lissafin waƙa, kawai zaɓi zaɓi 'Create a new playlist' a ƙasa. Yanzu, ba shi take kuma saita ganuwanta (na jama'a, na sirri, ko ba a lissafa ba). Sa'an nan, buga 'Ƙirƙiri.'
6. Kuma kun gama! Matsa 'An yi' don adana Shorts a cikin lissafin waƙa.
Muhimmin Bayanan kula:
1. Idan ba za ka iya ganin zaɓi na 'Ajiye zuwa lissafin waƙa', zai zama saboda ba ka shiga cikin asusun YouTube ɗinka ba. Lokacin da kayi haka kawai zaɓin zai zama samuwa.
2. Wannan hanyar ba za ta yi aiki ga duk Shorts ba saboda yuwuwar iyakoki a cikin keɓancewa na yanzu.
3. Yayin da YouTube ke ci gaba da haɓakawa, zaɓin ƙara Shorts kai tsaye zuwa lissafin waƙa na iya canzawa nan gaba.
Me yasa Ya Kamata Ka Ƙirƙiri Lissafin Waƙa Tare da Gajerun Abun Ciki?
Yayin ƙara bidiyo zuwa lissafin waƙa zai taimake ku warware bidiyon da kuka fi so dangane da jigogi kamar wasan ban dariya, kiɗa, kallo daga baya, ko koyaswar DIY, har ma kuna iya taimakawa masu sauraron ku su sami bidiyoyi masu dacewa ta ƙirƙirar jerin waƙoƙi.
Ko da yake YouTube Shorts abun ciki ne na ɗan gajeren tsari, zaku iya haɗa bidiyon da suka dace kuma ku taimaka wa masu amfani su sami wannan abun cikin sauƙi. Ƙirƙirar jerin waƙoƙin YouTube Shorts don masu sauraron ku na iya taimaka muku:
Sauƙaƙa Gano Abun cikin ku
Tare da tsara abubuwan ku da kyau, masu sauraron ku za su iya buɗe lissafin waƙa kawai su kalli kowane bidiyo ɗaya bayan ɗaya. Ba dole ba ne su je farautar bidiyo na gaba ko kuma su tsara shi da kansu.
Tsara Abun ciki ta Salon
Lissafin waƙa ba don jin daɗin kaɗaici ba ne. Raba ƙwararrun lissafin waƙa tare da abokai da dangi, gabatar da su ga sababbin masu ƙirƙira da kunna dariya tare ko gogewar koyo.
Nuna Ƙarfin Ku
Kun damu masu kallon ku kawai suna ganin gefen ku? Ƙirƙiri jerin waƙoƙi na duk bidiyon ku waɗanda zasu iya aiki azaman ƙaramin fayil ɗin ku. Kuna iya amfani da jerin waƙoƙin jigo bisa nau'ikan nau'ikan abun ciki daban-daban, kamar "Bayan Fage" ko "Ƙalubale & Bloopers." Wannan yana nuna kewayon ku kuma yana jan hankalin masu sauraro daban-daban.
Final Zamantakewa
Kuma shi ke nan! Kun fahimci yadda YouTube Shorts ke aiki da kuma yadda zaku iya tsara waɗannan zuwa mafi kyawun jerin waƙoƙi don haɓaka ra'ayoyin ku. Wannan tarin da aka ƙirƙira da tunani zai iya baiwa masu sauraron ku kallo cikin ƙirƙira ku kuma su mai da masu kallo na yau da kullun zuwa mabiya ko masu biyan kuɗi.
Idan kuna son fara gina jerin waƙoƙinku, ya kamata ku fara fara raba gajerun bidiyoyi na YouTube masu gajeren tsari da dogayen tsari waɗanda suka dace da masu sauraron ku. Don haka fara ƙirƙira, kuma buɗe duniyar zaɓuɓɓuka tare da Shagon YouTube. Idan kuna buƙatar wasu kerawa na AI don taimaka muku farawa, Predis.ai kullum yana gefen ku.
Yi amfani da AI na tushen mu Instagram Reels ko YouTube Shorts Maker, zaku iya sauya abun cikin ku cikin sauƙi, kamar bidiyo, shirye-shiryen bidiyo, ko hotuna, zuwa abun ciki na Gajerun Labarai na YouTube mai ɗaukar ido. Tare da samfuran shirye-shiryen aika da zaɓuɓɓukan gyare-gyare masu sauƙi, zaku iya ƙirƙirar abun ciki wanda ya fice a cikin 'yan mintuna kaɗan.
Kuna sha'awar ƙarin sani? Ƙirƙiri a free account kuma fara bincike Predis.ai yanzunnan!